Author Topic: สวัสดีครับทุกท่าน เว็บใหม่มาแล้วครับ  (Read 6008 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline เป้ (pronsatit)

• เป้ คนทำถ่าน
  • Administrator
  • Sr. Member
  • การ์ม่า: +1/-0
    • View Profile
    • บริษัท ไทยซูมิ จำกัด
    • Email
สวัสดีครับเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน

บอร์ดเก่าก็มาหลายปีแล้วเนอะ ดีบ้าง ไม่ดีบ้าง เดี้ยงบ้าง ..............มาหลายครั้งหลายคราว พักหลังสุด ก็โดยไวรัสโจมตี เข้ามาบ่อย.....ไอ้เราก็เอ....มันจะชักไม่ไหวเสียแล้วละ...
ต้องมาถึงเวลาที่ต้องปรับเปลี่ยนบอร์ดกันเสียที แต่ปรับเปลี่ยนมาใหม่ แล้ว ต้องมาถึงกฎเกณฑ์กันใหม่ แล้วกันนะครับ เพื่อให้บอร์ดนี้อยู่ยืนยาวเป็นแหล่งความรู้ให้กับทุกท่านต่อไปนะครับ

ขอความร่วมมือทุกท่านนะครับ

1.ช่วยสมัครสมาชิก เว็บบอร์ดของเราหน่อยแล้วกันนะครับ ง่ายๆ (เพราะถ้าหากว่าไม่สมัคร จะไม่สามารถตั้งกระทู้คำถามถึงผมได้เลยนะครับ)
2.การสมัครสมาชิกเพื่อขอรหัสผ่านสำหรับ ตั้งกระทู้ หรือ ตอบคำถาม จะอยู่ทางด้านบน ขวา ของจอนะครับ (รบกวนเสียเวลานิดหนึ่งครับ)
3.การตั้งกระทู้ อยากให้เป็นกระทู้เกี่ยวกับเรื่องถ่าน หรืออะไรก็ได้ที่เกี่ยวกับถ่านนะครับ ไม่เอาการเมืองครับ
4.ใช้วาจาที่สุภาพหน่อยแล้วกันนะครับ (ภาษารุ่น พ่อขุนราม ไม่เอาครับ เดี๋ยววัยรุ่น เซ็ง ครับ)
5.เอ.....ต่อไป ก็ ตามสบายครับ

ง่ายๆ นะครับ ทางผมจะเข้ามาตอบเองบ่อยๆ นะครับ

ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน ครับผม
เป้
 :-* :-*[/img]
คิดดี ทำดี แล้วทุกอย่างจะดีเอง

• Email
สำหรับขั้นตอนการสมัตรสมาชิกนะครับ ก็คลิ๊กตรงรูป แล้วก็ เข้าไปใส่ข้อมูลนิดหน่อยก็ได้แล้วนะครับ

ลองดูนะครับ

;)
คิดดี ทำดี แล้วทุกอย่างจะดีเอง

Offline chaiyasit

• Newbie
  • *
  • การ์ม่า: +0/-0
    • Email
สวัสดีคุณเป้

ยินดีสำหรับเวปที่ให้ความรู้เกี่ยวกับถ่านไม้ในบ้านเราและได้สมัครเป็นสมาชิกวันนี้เอง

ถามเรื่อง ถ่านกะลามะพร้าวอัดแท่ง 2-3 นิ้วหรือตามลูกค้าต้องการ จำเป็นต้องขอใบอนุญาตจากกระทรวงพาณิชย์
หรือไม่ และค่าความร้อนทั่วๆไปสำหรับถ่านกะลามะพร้าวอยู่ที่เท่าใดครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำ

ชัยสิทธิ์

• Email
สวัสดีครับคุณชัยสิทธิ์
ทางผมยินดีต้อนรับการเข้ามาเป็นสมาชิกของเว็บไซท์นะครับ หากมีข้อสงสัยเกี่ยวกับเรื่องถ่าน เรื่องการส่งออกถ่านก็ติดต่อสอบถามได้นะครับ ทางผมก็ไม่ได้เป็นผู้เชี่ยวชาญอะไรมากมายนะครับ ............ความรู้ก็พอกับหางอึ่ง... ;D

แต่ก็พอมีความรู้แนะนำนิดหน่อยนะครับ
ในส่วนการส่งออกถ่านอัดแท่งไปต่างประเทศนะครับ ต้องขออธิบายก่อนสักนิดนะครับ

ถ่านไม้ทุกชนิดเป็นสินค้าที่ต้องขออนุญาตในการส่งออกไปนอกราชอาณาจักร (ยกเว้น ผงถ่าน ถ่านอัด และถ่านที่ได้จากวัสดุที่ไม่ใช่ไม้)  โดยแสดงเอกสารประกอบคำขออนุญาต ดังนี้
  1. หลักฐานที่แสดงรายละเอียดการซื้อขายสินค้า(Invoice)                           
  2. ใบเบิกทางหรือหนังสือรับรองถ่านไม้จากการเผาไม้ที่ปลูกขึ้นในที่ดินกรรมสิทธ์จากกรมป่าไม้
         สำหรับถ่านอัดแท่งตามที่หารืออยู่ในข่ายยกเว้นไม่ต้องขออนุญาตตามประกาศกระทรวงพาณิชย์ เรื่อง การส่งถ่านไม้ออกไปนอกราชอาณาจักร พ.ศ. 2549  ลงวันที่ 17 มีนาคม 2549   

เพื่อความแน่ใจ อีกทีหนึ่งนะครับ โทรไปที่กระทรวงพาณิชย์นะครับ เขาจะให้ข้อมูลและรายละเอียดได้ดีมากนะครับ
http://www.moc.go.th/

ลองดูนะครับ

เป้
 ;) ;)

Offline yacoolza

• Newbie
  • *
  • การ์ม่า: +0/-0
    • Email
สวัสดีครับ  ผมมีโครงการจะทำถ่านอัดแท่ง ตอนนี้ได้เครื่องแล้วแต่ยังไม่ได้ลงมือทำ กำลังศึกษาเกี่ยวกับวิธีการทำอยู่นะครับ และก็สูตร
การผสมถ่าน เลยกะว่าจะเข้ามาแนะนำตัวกันก่อนนะคับ เด๋วมีอะไรสงสัยจะได้เข้ามาขอความช่วยเหลือ  รู้สึกดีมากที่มีคนสร้างเว็บเกี่ยว
กับถ่านอัดแท่งขึ้นมา ต้องขอบคุณมากนะคับ ช่วยได้หลายเรื่องเลย เด๋วยังไงถ้าผมสงสัยอะไรก็คง ต้องขอรบกวนด้วยนะคับ ดีใจมากๆ
ครับ :)

• Email
ยินดีต้อนรับครับท่าน.................. ;)

เป้ ;D ;D

• Email
ตอนนี้ผมได้ปรับเปลี่ยนหน้าตาของเว็บบอร์ดของเราใหม่แล้วนะครับ
เพื่อให้ทันปี 2010 ที่จะเข้ามาถึง รูปแบบเดิมๆ เซ็งครับ ไม่ทันสมัย ทันใจวันรุ่น

ฮะๆๆๆๆ

;D เป้